ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ซับไหม้  (อ่าน 1465 ครั้ง)

porpongsak

• Newbie
  • *
ช่วยด้วยครับ ซับไหม้
« เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 10:07:28 AM »
ผมซื้อ ซับ atlas hand made 12" เปิดได้ประมาณ 2 อาทิตย์ ว๊อยพังไป 1ดอก ประกันไม่รู้ติดไว้ไหน ไม่เห็นมีเลยครับ อย่างนี้ทางร้านรับประกันไหมครับ ผมไม่รู้จะทำยังไง ว่าจะเอาไซ่อมเองที่ร้านซ่อมลำโพงทั่วไป ก็กลัวเสียตังแพง และ กลัวเสียงไม่เหมือนเดิม ผมก็เลย ทิ้งไว้เฉยๆประมาณ 4เดือนแล้วครับ ผมเคยตั้งกระทู้ถามแล้วผมนึกว่าเพาว์เวอร์ไหม้ด้วย ทดสอบแล้วเพาว์เวอร์ใช้ได้ปกติครับ เฮียบอกว่าให้ส่งกลับซ่อมที่ร้านเสียเฉพาะค่าอะไหล่ ว่าจะติดต่อซ่อมทางร้านแต่ไม่มีตังครับ หมดกับซับตัวนี้แล้วครับ เฮียช่วยด้วยครับ

anuwat

• Administrator
  • Hero Member
Re: ช่วยด้วยครับ ซับไหม้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 10:53:53 AM »
ส่งซ่อมได้ครับ ค่าอะไหล่อยู่ที่ทางอเมริกาเรียกเก็บมาครับ ไม่ต้องใช้ใบรับประกันก็ส่งได้ยี่ห้อนี้เราเป็นตัวแทนมา10กว่าปีแล้วเคลมดีครับราคาก็ไม่แพง ส่วนเรืองการเปิดอาทิตย์หรือ1วันอยู่ที่การใช้งานครับ ลำโพง600-1200วัตต์ถ้าใช้เกินกว่าที่ลำโพงรับได้ลำโพงก็ใหม้ เป็นเรื่องปกติครับ

Tunn Car Audio

• ไม่ต้องแพง ก็ดังได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 06:27:30 PM »
รับรองไม่แพงอย่างที่คิด   ;D ;D

SEDAN_STOCK

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 08:14:38 PM »
ไฟไม่พอลำโพงก็ไหม้
แอมป์ขับไม่ไหวลำโพงก็ไหม้
ลำโพงวัตต์น้อยกว่าแอมป์ไม่ไหม้ถ้าไม่เปิดสุด
ถามตัวเองก่อนคับว่าฟังดังหรือรายระเอียด ถ้าฟังดังซื้ออลังการซ่อมถูก
ถ้าฟังรายระเอียดซื้อATLASไม่ใช่ว่าATLASจะพังง่าย(แต่)มันขึ้นอยู่กับหลายๆสาเหตุ
เช่น ตู้ แอมป์ ปรี ฟร้อน ระแบบไฟ

porpongsak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 08:02:12 AM »
ส่งทางไหนได้บ้างครับ ผมอยู่ชลบุรี ผมไม่มีเวลาเข้ากรุงเทพครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆจากทุกท่านนะครับ
 ผมไม่ค่อยรู้เรื่องด้านเครื่องเสียงเท่าไรครับ ช่างทำให้ทุกอย่าง แต่ช่างไม่รับประกันเลย

SEDAN_STOCK

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 07:31:15 PM »
หาเวลาเอาไปส่งที่ร้านเองเลยดีกว่าครับจะได้สบายใจว่าของรักของคุณไปถึงอย่างปลอดภัยคับ

shud

• Full Member
  • มิตรภาพไร้พรมแดน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 03:24:08 PM »
หาเวลาเอาไปส่งที่ร้านเองเลยดีกว่าครับจะได้สบายใจว่าของรักของคุณไปถึงอย่างปลอดภัยคับ
+++++100000     ;D ;D ;D  ชลไปกลับก็ราวๆ150โล
ลฃิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

gassza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 10:25:18 AM »
การโมลำโพง  สามารถช่วยไม่ให้ลำโพงไม่ไหม้ได้หรือไหมคับ

Tunn Car Audio

• ไม่ต้องแพง ก็ดังได้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 10:38:16 AM »
การโมลำโพง  สามารถช่วยไม่ให้ลำโพงไม่ไหม้ได้หรือไหมคับ

ไม่ได้ครับ แถมอายุการใช้งานน่าจะสั้นกว่าลำโพงเดิมๆอีกด้วยครับ   ;) ;)