ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีต่อเครื่องเสียง  (อ่าน 11559 ครั้ง)

judo

• Newbie
  • *
ขอวิธีต่อเครื่องเสียง
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 10:23:55 AM »
ผมขอความรู้ด้วยครับ ต้องการติดตั้งเครื่องเสียงรถยนต์

1.เราต้องติดรีเลย์ตรงไหนบ้างครับ มีวิทยุ + ทีวี +  ปรีแอมป์ + เพาเวอร์ซับ + เพาเวอร์ 2 ch ( กลาง-แหลม )
2.สาย ACC ต่อเข้ากับอะไรครับ
3.สาย ANT+ ต่อเข้ากับอะไรครับ

ระหว่างเครื่องเล่นกับทีวีต่ออย่างไรครับ

หลังเครื่องเสียงมี ช่อง   RR ,RL และ RI  LI
หลังทีวีมี audio out  ,  audio in ,

Tunn Car Audio

• Hero Member
  • ไม่ต้องแพง ก็ดังได้
Re: ขอวิธีต่อเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 11:10:12 AM »
ผมขอความรู้ด้วยครับ ต้องการติดตั้งเครื่องเสียงรถยนต์

1.เราต้องติดรีเลย์ตรงไหนบ้างครับ มีวิทยุ + ทีวี +  ปรีแอมป์ + เพาเวอร์ซับ + เพาเวอร์ 2 ch ( กลาง-แหลม )
2.สาย ACC ต่อเข้ากับอะไรครับ
3.สาย ANT+ ต่อเข้ากับอะไรครับ

ระหว่างเครื่องเล่นกับทีวีต่ออย่างไรครับ

หลังเครื่องเสียงมี ช่อง   RR ,RL และ RI  LI
หลังทีวีมี audio out  ,  audio in ,

รีเลย์ต่อเข้ากับอุปกรณ์ที่มีสายรีโมทเข้าเช่น ปรี แอม์ปขับซับ แอม์ปกลาง-แหลม

สาย acc หามาจากสวิตกุญแจครับ ต่อเข้าหลังวิทยุ((หาได้จาก socket อันเก่า))

สาย ant ต่อเข้ากับเสาอากาศวิทยุ((เสาไฟฟ้า ไม่มีก็ไม่ต้องใช้))

เอาสายจากหลังทีวี audio out มาเข้าที่หลังปรี(( input )) ที่จะเหลืออีกช่องนึง

เวลาจะเอาเสียงจากทีวีออกลำโพงก็กดปุ่ม สลับ input